MWANANGU, YULE MAMA HAKUMALIZA VIZURI SAFARI YAKE

Na: Patrick Sanga

Waraka wa Agosti

Mwanangu yule mama hakumaliza vizuri safari yake!

Hivi ndivyo Mchungaji wangu, alivyoanza kunieleza kwa habari ya kifo cha mama mmoja tuliyekuwa tukisali naye. Nilimfahamu mama huyu kuanzia mwaka 2001 nilipookoka. Kwa ufupi alikuwa ni mama mwenye kumpenda sana Mungu, aliye jali ibada mbalimbali na zaidi Mwana maombi mzuri. Alikuwa ni mama ambaye ni mfano wa kuigwa kwa mambo mengi, na kwa jinsi ya kibinadamu naweza kusema alikuwa, Mshirika mwaminifu. Mama huyu aliwahi pia kuwa mmoja wa viongozi wetu.

Kuanzia mwaka 2001 hadi 2004, nilikuwa nikiabudu pamoja na yule mama. Nilipoanza chuo ndipo nikaondoka na kwenda Mkoa mwingine kimasomo. Mwaka fulani niliporudi likizo, nikaenda kanisani kwenye ibada ya jioni, nilipofika kanisani nikaambiwa ibada ya jioni ile inafanyikia kwa mama huyu kwani amefariki. Moyoni mwangu nilihuzunika kupata taarifa ile, ila nilipata tumaini na kuamini kwamba maadam alikuwa ameokoka na endapo aliendelea kuwa mwaminifu kwa Mungu wake basi atakuwa yupo na Bwana akifurahi. Ndipo nikaenda kuungana na washirika wenzangu, kwenda kuwafariji familia ile kwa kuondokewa na ndugu yao. 

Kesho yake ndipo nilienda kwa Mchungaji wangu kumsalimu na pia kumpa pole kwa kupatwa na msiba huo. Baada ya kumpa pole kwa kuondokewa na mama huyo, ndipo alipoanza kwa kusema ‘Mwanangu, kwa kweli yule mama hakumaliza vizuri safari yake. Mungu ndiye ajuaye yuko wapi, ila nami pia kama Mchungaji wake, nasikitika kusema hakumaliza vizuri’. Kauli hii ilinishtua sana, nami nikamuuliza kwa nini unasema hivyo Pastor? Ndipo akaniambia yote ambayo yule mama alifanya miezi kadhaa kabla ya kifo chake (samahani kwa sababu maalum sitaweza kuandika yote aliyofanya yule mama).

Baada ya Mchungaji wangu kunielezea maisha yote ya yule mama katika siku zake za mwisho, ndani yangu niliumia sana. Naam niliumia kwa sababu kubwa mbili; Moja ni namna nilivyokuwa namfahamu na kumpenda yule mama kutokana na juhudi na imani yake katika Bwana. Mbili ni ufahamu nilionao kuhusu wapi mtu anakwenda kama hakufa katika Bwana. Maana imeandikwa ‘…Heri wafu wafao katika Bwana tangu sasa. Naam, asema Roho, wapate kupumzika baada ya taabu zao; kwa kuwa matendo yao yafuatana nao’ (Ufunuo 14:13)

Kama mtu hakufa katika Bwana (utakatifu) mahali anapokwenda panaitwa kuzimu.   Kuzimu ni mahali ambapo laiti mwanadamu angejua nini kinaendelea huko, si tu angemwamini Yesu, bali asingeleta mchezo kwenye wokovu na angeishi maisha ya utakatifu kuzidi maelezo. Jambo moja ambalo nina hakika nalo ni hili, endapo mtu atakufa katika dhambi zake, bila kutengeneza njia au mahusiano yake na Mungu akali hai, basi huyo atakuwa amemaliza safari yake vibaya, na kuzimu ndipo mahali ambapo ataenda.

Mpenzi msomaji, najua watu wengi hawapendi kuambiwa ukweli huu, lakini ni vema uujue kabla hujafa, ili ujifunze kuishi maisha ya kumpendeza Mungu wako. Biblia inasema ‘Na kama vile watu walivyowekewa kufa mara moja, na baada ya kufa hukumu’ (Waebrania 9:27). Je wewe utamalizaje safari yako hapa duniani? Je unajua kwamba kifo chako ndio mwanzo wa maisha mapya ya umilele? Naam maisha hayo ni ama ya mateso milele (kuzimu kisha Jehanamu) au raha milele (mbinguni kisha Jerusalemu mpya).

Wapi mtu atataka kwenda baada ya kufa anapaswa kufanya maamuzi akiwa hai. Naam si tu kuokoka bali kuishi maisha matakatifu, maana wapo wengi ambao waliokoka lakini baada ya kufa kwao wakajikuta kuzimu, na hii ni kwa sababu hawakuwa waaminifu kwa Mungu wao katika kutii amri zake. Kama unafikiri kuwa Mkristo ni tiketi ya kukupeleka mbinguni siku ukifa, badilisha fikra zako mapema, maana, mbinguni hawaendi Wakristo, bali watakatifu, naam wale wayafanayao mapenzi ya Mungu hapa duniani (Mathayo 7:21). Naam ili kuongeza ufahamu wako pia kuhusu wapi mtu huenda baada ya kufa katika dhambi bonyeza link hii http://www.spiritlessons.com/Mary_K_Baxter_A_Divine_Revelation_of_Hell.htm

Kwa maelezo ya Mchungaji wangu yule mama katika siku zake za mwisho alifika mahala pa kwenda kwa waganga wa kienyeji ili kupata msaada. Nami moyoni mwangu nilijiuliza maswali mengi kwamba, kwa nini alienda kwa waganga wa kienyeji kutafuta msaada? Je, ni kweli Mungu wake aliyemwamini siku zote alishindwa kumsaidia? Kwa nini aliruhusu Shetani amdanganye kiasi hiki, kama Hawa alivyodanganywa?      (Mwanzo 3:1-19). Ndipo nikajua kuna mahali yule mama alimpa Ibilisi nafasi (Waefeso 4:27) na Shetani akatumia nafasi hiyo ili kuhakikisha mama yule anamaliza vibaya.

Nilipozidi kutafkari juu ya jambo hili, ndipo nikakumbuka kile ambacho Mtume Paulo aliwaambia Wagalatia akisema ‘Enyi Wagalatia msio na akili, ni nani aliyewaloga, ninyi ambaye Yesu Kristo aliwekwa wazi mbele ya macho yenu ya kuwa amesulubiwa? Nataka kujifunza neno hili moja kwenu. Je! Mlipokea Roho kwa matendo ya sheria, au kwa kusikia kunakotokana na imani? Je mmekuwa wajinga namna hii? Baada ya kuanza katika Roho mnataka kukamilishwa katika mwili? (Wagalatia 3:1-3).

Ukisoma vizuri sentensi za Paulo ambazo nyingi zipo katika mfumo wa maswali ni ishara kwamba Paulo mwenyewe alikuwa haamini kile ambacho anakiona kinatokea kwa Wagalatia. Kwani alijua walivyoanza vizuri na Bwana, lakini hali yao ya mwisho ilikuwa ni mbaya tena ya mwilini. Kwa sababu hii Paulo akaugua sana rohoni, ndipo ikamlazimu kutumia lugha ngumu (kali) sana ili kuwasaidia. Naam kwa andiko hili tunajua kwamba mtu anaweza akaanza safari yake vizuri na kisha akamaliza vibaya, ndiyo maana Mhubiri 7:8a naye anasema ‘Heri mwisho wa neno kuliko mwanzo wake…’

Ni huzuni kubwa sana kwa mtu aliyemjua Mungu halafu akarudi nyuma na kumaliza katika mwili. Mpendwa wangu jifunze kuchunga na kutunza mguu wako katika Bwana ukiwa makini wapi unakanyaga. Ni vema tumruhusu Roho Mtakatifu atuongoze na kutufundisha njia itupasayo kuiendea, huku tukiwa watiifu na waaminifu kwake (Zaburi 32:8). Neno la Bwana na liongoze hatua zetu ndani yake kwa kuwa imeandikwa ‘Neno la Bwana ni taa ya miguu yangu’ (Zaburi 119:105). 

Neema ya Bwana wetu Yesu Kristo iwe nawe kukusaidia.

9 Comments »

  1. 1
    Anna Kushoka Says:

    Amen.
    Tunahitaji kusimama katika Neno, na Maombi ili Mkono wa Mungu ulio hodari uendelee kutushika na kutuhifadhi.
    Mungu Akubariki kwa ujumbe huu
    Mrs Kushoka

  2. 3
    Upendo Kiwanga Says:

    Mungu akubariki “Basi ndugu patric nakusihi ukazidi kuimarika ukaitende kazi ya Bwana wala usije kutikisika ,kwa kuwa najua tabu yako siyo ya bure katika, Bwana atakulipa malipo tele hapa duniani na kisha uzima wa milelee ,kaza mwendo kaka

    • 4
      sanga Says:

      Amen, ahsante sana kunitia moyo, name nitadumu kwa msaada wa Mungu katika kuifanya kazi hii bila kuchoka, maadam ni mchana. Ubarikiwe sana.

  3. 5
    Osward.Mbwile Says:

    Mungu akutetee na akupe kumtegemea yeye tu

  4. 7
    Leva Says:

    Ameeeeen asante sana nimesikia, na nimeelewa , na nitakua mwaminifu katika yesu. Onyo nimelipata

  5. 8
    Imanwe sambwe Says:

    Hakika tunamuitaji Mungu haya yote yana tokea kwa sababu watumishi hatulikumbuki kuliombea kanisa yalitokea pia kwa yakobu kwa sababu kanisa hali kuomba tulikumbuke kanisa kuliombia

  6. 9
    Nelsonmwakikoti Says:

    Barikiwa masihi wa Bwana


RSS Feed for this entry

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: