JIFUNZE KUOMBA KWA NIDHAMU YA “MUDA WA KUOMBA”.

 

Na: Patrick Samson Sanga.

Waraka wa Oktoba.

 

Nakusalimu kwa jina la Bwana.

 

Imenilazimu  katika mwezi huu wa kumi tuweze kujifunza jambo hili juu ya “kuomba kwa kuzingatia muda wa kuomba”. Maombi ni somo pana sana, ndani yake kuna vitu vingi sana ambavyo kila siku Roho matakatifu yuko tayari kutufunza kwa kila aliye tayari kujifunza.

 

Hebu leo tujifunze kwa shuhuda kadhaa;

 

Ushuhuda wa kwanza;

Tarehe 18/09/2008, nikiwa mkoa wa Dare s salaam nilikaribishwa nyumba fulani kwa chakula cha jioni na kupumzika hapo. Kwa kawaida mimi ni mpenzi sana wa kuangalia kanda za video za vita. Baada ya chakula cha jioni mtoto mmoja wa ile familia akaniwekea mkanda wa vita niliouchagua. Basi tukaanza kuangalia huku tunazungumza mambo kadha wa kadha. Kama wewe ni mpenzi pia wa kanda hizo utagundua nyingi zake huwa zinaanza na kisa fulani halafu mbeleni ndio kunakuwa na mapambao mazuri kweli kweli, (mniwie radhi msiopenda kanda za vita, maana najua mpo) nimelazimika kutumia ushuhuda huu ili ujumbe uweze kueleweka.

 

Sasa mkanda ulipofika mahali ambapo ni patamu au pazuri kwa maana ya mapigano kuanza ghafla nikasikia rohoni msukumo wa kuomba uliokuja kwa kasi ya ajabu. Nikajaribu kujivuta vuta ili mkanda uishe kwanza, msukumo ukazidi kana kwamba utafikiri kuna mtu anachochea jiko, (ndani niilijua nini natakiwa kufanya lakini akili ilikuwa kwenye mkanda). Nikamwambia Roho mtakatifu niache nga nimalizie mkanda ndio nikaombe. Ghafla nikaletewa kwenye ufahamu wangu picha ya watu katika nchi fulani wanaoteseka na kuuwawa kwa sababu ya kumwamini Yesu. Ndipo likaja swali huo mkanda na hizi roho za watu walioniamini kipi muhimu?

 

Nakumambia licha ya kwamba nilikuwa ugenini nikamwambia yule ndugu niruhusu nikitumie chumba chako kuomba kwa muda usiojulikana. Niliingia kwenye maombi usiku ule bila kujali nipo ugenini maana rohoni nashuhudiwa usipoomba kuna roho zinaangamizwa usiku huu. Niliomba maombi ya kumanaisha mpaka nilipoona shwari rohoni mwangu. Nilipomaliza nakumbuka ilikuwa kama saa sita  hivi, hapo ndipo nikarudi kwenye kideo sasa, kwa raha zangu niliangali hadi saa nane. Nasema ka raha zangu kwa sababu ule msukumoulkuwa umekwisha saa hiyo. Baada ya hapo tukaenda kulala kulipokaribia kucha ndipo Roho wa Yesu akanionyesha kitu kilichotokea wakati waombaji wengine nikiwemo na mimi tulipokuwa tukiombea ile nchi. Maana najua jambo hili Mungu aliweka kwa watu wengi siku ile na ndio maana nimeandika na tarehe kabisa. Kristo akanishuhudia kwamba kwa kutii kule tuliubariki  sana myo wake. Nikamshukuru na kuendelea na kazi za siku hiyo.

 

Ushuhuda wa pili;

 

Siku moja, Ijumaa asubuhi, wakati najiandaa kwenda ofsini ghafla ukaja msukumo ndani yangu wa kumuombea kijana mmoja ninaye mfahamu, maana alikuwa ana kesi fulani mahakamani na Jumatatu ya wiki iliyofuata ndiyo ilikuwa hukumu yake. So nilichokifanya nilitii agizo la Mungu nikaanza kuomba, nikaomba kwa muda kiasi na kisha nikaendelea na kazi zangu za siku ile. Ilipofika Jumatatu yule ndugu akaenda mahakamani, kumbe kwa bahati mbaya alichanganya tarehe alitakiwa kwenda ile Ijumaa na siyo Jumatatu. Na kwa sababu hiyo mshtaki wake akawa amepewa kibali tangu Ijumaa cha kumkamata lakini ahsante kwa Yesu hakufanya hivyo, na baada ya taratibu nyingine za kimahakama kufuatwa wakapangiwa tarehe nyingine ya kufika mahakamani.

 

Ushuhuda wa tatu;

Ilikuwa ni Jumapili asubuhi nikiwa najiandaa kwenda kanisani, wakati naomba nikaletewa ndoa ya Mchungaji fulani wa kanisa lililoko hapa kwetu Tanzania, nikaagizwa kuiombea, basi nikaacha ajenda nyingine nikaingia kuombea ile ndoa na za watumishi wengine pia kwa ujumla. Nikaomba kwa muda mpaka niliposikia ndani yangu kuko shwari. Nilipoenda ibadani nikazima simu, baada ya kutoka ibadani nikapewa taarifa kwamba mke wa Mchungaji niliyesukumwa kuiombea ndoa yao  siku hiyo hakwenda ibadani.

Na kisa ni tofauti kati yake na huyo Mchungaji mpaka ikapelekea huyo mama kuondoka kabisa nyumbani na kwenda eneo jingine. Ahsante kwa Yesu ndani ya ule muda wa mchana kabla ya jioni kwenye hilo kanisa mambo yaliwekwa sawa na kisha mama mchungaji akarudi nyumbani.

 

Nini nataka ujifunze katika shuhuda hizi tatu;

 

30/09/2008 yaani Jumanne asubuhi, baada ya kufanya maombi ya kawaida, Roho mtakatifu akaanza kunifundisha akisema ndio maana siku zote huwa nakutaka na ninawataka watu wangu  waombe kwa kuzingatia muda wa kuomba. Kila ajenda ninayokuletea kuiombea, jua kabisa ina upako wa kukusaidia wewe kuombea suala hilo na pia unatakiwa kuomba kwa kuzingatia muda ule ninapolileta kwako bila kujali una ratiba gani kwa wakati huo, kwani mpaka nikalileta nilishajua kwamba una ratiba nyingine, ni nikaona kuwa licha ya hizo ratiba hilo nililolileta ndilo linalohitaji uharaka.

 

Ndipo akaniuliza unajua nini kingetokea kwa wale ndugu kwenye ile nchi waliokuwa wakiteswa , kwa yule kijana mwenye kesi mahakamni na pia kwenye ndoa ya yule Mchungaji kama usiongeomba katika muda niliokuletea msukumo wa kuombea hayo mambo ndani yako. Matokeo uliyoyaona  juu ya ile nchi,  kwa yule kijana katika kesi yake na kwenye ile ndoa yamesababishwa na kuomba kwako (kwenu) ndani ya muda niliokuagiza /niliokutaka uombe. Kwa lugha nyingine maombi yako (yenu) yamezaa unachokiona. Nikasikia furaha sana  kwa sababu nilishuhudiwa rohoni mwangu kuwa waaombaji wote walioiombea ile nchi, pamoja na haya mengine  nikiwemo na mimi tuiliubariki sana moyo wa Mungu kwa kutii na kuomba ndani ya muda alionitaka/aliotutaka tuombe.

 

Kwa sababu hili ni jambo zuri nimeona ni vema na wewe nikushirikishe. Maadamu, umeokoka na mahusiano yako na Mungu ni mazuri basi nina uhakika kwa namna moja au nyingine na kwako pia Mungu huwa anakuletea msukumo wa kuombea kitu/jambo fulani. Sasa si wengi wenye ufahamu kwamba mara nyingi kila ajenda ambayo Mungu anakuletea kuiombea, huwa inakuwa imewekwa kwenye muda maalumu na hivyo ni LAZIMA uombe ndani ya huo muda. Si watu wengi pia  wenye nidhamu ya kuomba kwa muda uliokusudiwa, na athari yake ni hii kadri Mungu anavyokuletea msukumo wa kuomba na akaona wewe hauzingatii muda wa kuomba, anachofanya ni kutafuta mtu mwenye nidhamu ya kuomba kwa muda bila kujali kwa wakati huo alikuwa anafanya nini, amtumie kwa ajili ya ufalme wake na jina lake.

 

Hivyo basi jifunze kujali muda wa kuomba katika maombi unayopewa kuyaombea, akikuleta msukumo kwenye basi/kazini/shuleni/ofsini nk uwe na uhakika ameshangalia hayo mazingira na kujua kwamba unaweza/utaweza kuomba kama utatii. Ili Mungu aweze kukutumia katika ofisi yake ya Kifalme jifunze kuujali muda wa kuomba.

 

Unajua kwa nini? 

 

Kwa sababu Mungu na muda  ni marafiki, na pia muda ni rafiki wa mtu anayejua kuutumia vizuri/kuukomboa wakati (muda). Muda ukikabidhiwa kwa mtu asiyejua kuutumia (kuukomboa) lazima wagombane. Na kwa sababu Mungu hataki kuharibu mahusiano yake na muda basi anachofanya ni kukuonya wewe kwamba ndugu jali/zingatia muda katika yale ninayokuagiza. Usipotii anchofanya ni kutafuta mtu mwingine amtumie, na hii ni kwa sababu kwa Mungu muda ni muhimu kuliko mtu.

 

Jifunze kuukomboa wakati ili kutimiza maksudi ya Mungu kupitia wewe na kuboresha mahusinao yako na Mungu .

 

Barikiwa na Bwana.

3 Comments »

  1. 1
    Lwaga Mwambande Says:

    Shalom
    Barikiwa sana mtumishi wa Mungu kwa ujumbe wako huu mzuri, pamoja na zingine ambazo, namshukuru Mungu kwamba leo nimebahatika kuona tovuti yako.

    Barikiwa sana na Mungu aendelee kukutumia kupeleka Neno lake kwa watu wote. Pia akubariki sawa sawa na Neno lake kutoka Kumbu la Torati 28:1-14.

  2. 2
    Rose Joseph Says:

    Bwana Yesu Asifiwe.

    Nimefurahi sana baada ya kubahatika kuipata website yako na Bwana Mungu akubariki sana.

    Je, ninaweza kusaidiwa vipi katika huduma ya kufanyiwa maombi kama ninaihitaji?

    Asante sana na Bwana akuzidishie baraka. Amen.

  3. 3
    Danieli Says:

    Ee,Mungu nilinde mimi na rafiki zangu kwa maana sijui adui zangu.AAMEN


RSS Feed for this entry

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: