JE, UNAKUMBUKA KUIOMBEA NCHI YAKO?

 

Na: Patrick Samson Sanga.

 

Yeremia 29:7

 

Ukisoma huu mstari utaona Mungu akiwaagiza hawa ndugu kwamba kautakieni amani mji ule miloko ndipo na amani yenu itakapowajilia. Kwa lugha nyepesi Mungu alikuwa akiwaambia  kama mnataka kuwa na amani katikati yenu basi uombeeni huo mji mlioko uwe na amani.  

 

Wiki ya pili ya mwezi huu wa tisa nikiwa nimelala niliona katika ndoto naamshwa halafu nikaanza kuomba, “nikiombea hali ya hewa ya nchi yangu”.

 

Mpaka sasa ninapoandika ujumbe huu, mzigo wa kuombea nchi bado haujaisha. Kila ninaposimama kuomba lazima na ajenda hii ije hata kama sikukusudia rohoni kuombea nchi yangu kwa wakati huo.

 

Kibiblia hatma ya nchi yoyote ile iko mikononi wa waombaji katika nchi husika. Na hii ina maana kama waombaji hawataomba kwa ajili ya nchi yao basi uwe na uhakika wametoa fursa/ruhusa/mpenyo/nafasi (Waefeso 4:27) kwa Shetani kufanya mambo yake kwa urahisi kwenye nchi husika.

 

Kama unataka kufanikiwa katika nchi  yako basi suala la kuiombea nchi yako ni la lazima. Mambo yanapoharibika kwenye nchi ujue waombaji hawakukaa kwenye nafasi zao vizuri/ au kwa lugha nyingine ujue waombaji  wamejisahau.

 

Watu wengi ni wepesi kulaumu sana viongozi wa nchi zao, wengine utawasikia wakisema kiongozi gani huyu, haya maamuzi anayofanya ameyatoa wapi, mbona kila kitu kwenye nchi hakijakaa sawa. Sikiliza, kama wewe ni muombaji, na unaona huyo kiongozi ana matatizo basi jua kabisa wewe ni sehemu au chanzo cha matatizo kwa huyo kiongozi. Kama maamuzi yake unaona ni mabaya, basi na wewe umechangia kwenye hayo maamuzi mabaya. Najua pengine jambo au lugha hii ni ngumu kwako kuielewa, endelea kusoma ujumbe huu  utelewa nini maana yake mambo haya.

 

Jambo lolote baya au la kuiathiri nchi kiuchumi, kijamii, kisiasa nk linapotaka kutokea/kabla halijatokea katika nchi, Mungu huwa anatoa taarifa hiyo kwa waombaji na kuwataka waombe kwa kadri atakavyowaongoza. Sasa utekelezaji unabakia kwa walinzi/waombaji, kama wakiomba mambo yatakaa sawa sawa/ wasipoomba mambo yataharibika.

 

Mambo yoyote unayoona yanatokea katika ulimwengu wa mwili ujue yalianzia katika ulimwengu wa roho. Waombaji/walinzi walishaoona kabla wengine hawajaona. Kama unachokiona kimefanyika katika ulimwengu wa mwili ni kitu chema jua kabisa waombaji waliopewa kusimamia/kuombea jambo hilo walisimama kwenye zamu zao vizuri. Na kama likiwa baya jua kabisa kwamba tatizo liko kwa waombaji hawakusimama vema kwenye zamu zao.

 

Maafa/ajali/vita/matetemeko/vimbunga nk yanapotokea kwenye nchi kwa wingi na kuharibu miundo mbinu, uchumi, watu kupoteza maisha, makazi nk hata kama ukikataa uwe na uhakika kuna namna fulani waombaji hawakukaa sawa   kuombea maeneo hayo. Hapa sina maana haya mambo hayawezi kutokea lakini maana yangu ni hii kama waombaji wangeomba vizuri, athari  zilizojitokeza zisingetokea kwa ukubwa huo na watu wengi wasingepoteza maisha yao, tena kwa  hakika kuna baadhi ya ajali zisingetokea kabisa.

 

 

Siku moja, nilikuwa nazungumza na mtu mmoja juu ya nchi yetu na utendaji wa viongozi wetu. Huyu ndugu aliwalaumu sana viongozi wa serikali yetu, na akasema kwamba haoni kitu gani viongozi wanafanya kwenye nchi hii. Nilimuuliza maswali kadhaa, nikasema tangu wameingia madarakani umewaombea mara ngapi? Na je ni kawaida yako kuwaombea? Akataka kukwepa kujibu swali langu, nikarudia Umewaombea mara ngapi au kwa kiwango gani viongozi wako?.

 

Akakiri sijaomba kwa ajili yao. Nikamuuliza swali la pili kwa nini unawlaumu? Je huoni kama kwanza unamkosea Mungu na pili hao viongozi?. Nilimweleza hayo kwamba  wewe unajua kabisa katika 1Timotheo 1:2, Biblia imekuagiza kuwaombea viongozi wako kila iitwapo leo. Sasa wewe hujawaombea hata mara moja halafu unabakia kuwalaumu, maana yake nini? Wewe ndiye unawajibika kuomba halafu huombi unategemea nini? Mpenzi msomaji angalia neno linasema, usihukumu usije ukahukumiwa. Je, na wewe je ni kawaida yako kuombea nchi yako na viongozi wake?

 

Imenilazimu kuandika  waraka huu  ili kukuhamasisha tuweze kuomba pamoja kwa ajili ya nchi yetu na viongozi wake. Mungu alinde nchi yetu na mipaka yake, aiponye nchi yetu dhidi ya roho za ajali,vimbunga, matetemeko nk, alinde watanzania wa ndani na wa nje, thamani ya fedha yetu izidi kuimarika, miundombinu izidi kuboreshwa na kujengwa, huduma za kijamii ziboreshwe, hali ya kisiasa na kiuchumi, amani izidi kutawala na mengine kadha wa kadha kadri Mungu atavyozidi kutujulusha.

 

Mwombaji mwenzangu nakusihi na kukagiza kama mtumishi wa Kristo kwamba tangu sasa, jifunze kuiombea nchi yako, na kama ulikuwa unaomba ongeza bidii yako. Nilipohoji rohoni niombee nini kwenye hali ya hewa ya nchi yangu/ au je ni hewa gani Mungu ana maanisha? Roho mtakatifu alinifunulia mambo mengi ya kuombea ndani yake.

 

Nawe nakusihi anza kuomba katika yale unayoyafahamu. Kwa kuwa hili ni agizo la Mungu kwamba tuombee nchi yetu, kadri unavyoendelea kuomba, tena kwa nidhamu ya muda anaotaka yeye uombe, ndivyo atavyoendelea kukufunulia mambo mengi zaidi siku kwa siku. Nidhamu yako kwa yale anayokuletea kuyaombea itamfanya aendelee kujifunua kwako kila wakati kukupa ajenda nyingine za kuombea na kukushirikisha mawazo yake juu ya nchi yako.

 

Msukumo uliokuwa ndani yangu siku napata jambo hili ulikuwa ni mkubwa sana na kuonyesha kwamba kama hatutaomba, kwanza tutakuwa tumemkosea Mungu kwa kuwa tumeshindwa kuwajibika na pili tutakuwa tumetoa fursa/kumpa ibilisi nafasi ya kufanikisha mambo yake. Naomba ujumbe huu uamshe nia/roho ya kuomba ndani yako ili kwa pamoja tuweze kuombea nchi yetu na watendaji wake wote.

 

Kuto kuombea nchi yako, Kibiblia ni makosa. Si watu wengi wanaojua na kulitazama suala la kuto ombea nchi yao kama  kumkosea Mungu. Nimalize kwa kusema kama hutaomba basi lolote litakalotoea nchini mwako usilwalaamu viongozi wako, anza na wewe kwanza.

 

Omba, omba, omba… ni wito Mungu kwako siku ya leo (Mwenye sikio na asikie.)

 

1 Comment »

  1. Wonderful blog! I truly love how it’ s easy on my eyes as well as the data are well written. I am wondering how I can be notified whenever a new post has been made. I have subscribed to your rss feed which need to do the trick! Have a nice day!


RSS Feed for this entry

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: