MAMBO YA KUZINGATIA UNAPOFANYA HUDUMA.

Na:Patrick Sanga

Kama Mungu amekuita umtumikie kwa kusudi fulani hapa chini ya jua, na pia amekupa huduma ambayo ina kulazimu uwe ni mtu wa kuingiliana na watu kwa maana ya kuwafundisha na kuwashauri. Na pia kama wewe ni mchungaji, au ni kiongozi katika kundi lolote lile la kiroho basi yapo mambo machache ambayo napenda nikutahadharishe wakati wa kutekelezeza wajibu wako kama kiongozi na mtumishi wa Mungu katika kundi lako.
Labda niseme maadamu wewe ni kiongozi, huwezi kukwepa kuishi bila kuingiliana, kuhusiana na kushirikiana na makundi ya watu wengine kama ni kanisani, shuleni, kazini. Sasa kwako wewe kiongozi, mchungaji, au mtumishi nk, uliyeokokoka yafuatayo ni mambo ya msingi kuzingatia wakati unapoishi kwenye jamii au kundi la watu unaowaongoza.

*Nafasi unayowapa watu wengine katika maisha yako.
Jifunze kuangalia Je, ni nafasi gani na ya aina gani? Unayowapa wale unaowaongoza kila siku. Hili jambo limepelekea wengi kufanikiwa katika huduma zao na wengine kuangamia kabisa. Ninapozungumzia nafasi namaanisha hao watu wana sehemu gani kwako, unawahesabu kama kina nani? nk. Je katika moyo wako wana nafasi ipi kwako na wewe una nafasi ipi ndani yao?.
Na je, Mungu pia ana nafasi gani kwako na kwao. Nisikilize mtumishi mwenzangu, nafasi ya Mungu ndani yako ikichukuliwa na wao na ndani yao ikichukuliwa na wewe, ni rahisi sana kwako kuanguka na hao washirika wako au na yule ambaye itamtokea hali hiyo.

*Tafsiri uliyo nayo juu ya watu wengine.
Pili je ni mahusiano gani uliyoyajenga baina yako na hao washirika wote kwa ujumla au mmoja mmoja. Mahusiano unayojenga ndiyo yanayokujengea pia tafsiri yako kwao na tafsiri yao kwako. Jihadhari tafsiri hiyo isipelekee ninyi kupotea. Ninapozungumzia tafsiri nina maana je wao wanakuhesabu vipi, wanakuita na kukuona wewe kama nani?, rafiki yao, mchungaji au kiongozi kwao, mshikaji wao, mpenzi, mchumba wao? nk. (Haya yapo kwa baadhi ya watumishi).

*Muda unaowapa hao watu wengine.
Je, mara kwa mara muda wako unautumiaje na watu wako au baadhi ya washirika wako. Mtu yoyote unayempa muda wako mwingi jua kabisa kati yenu kuna aina fulani ya mahusiano yanajengeka. Sasa uwe makini na muda na hayo mahusiano yatakayoanzishwa hapo kwani huenda yakazaa mafanikio kihuduma au kifo chako kiroho na kihuduma. jifunze kutumia muda vema ili uweze kuhudumia washirika wote na pia uwajue vizuri.

*Uhuru/mipaka unayoijenga kwa hao unaowaongoza.
Je unapokuwa na washirika au mshirika wako, ni mipaka gani au ni uhuru gani umeujenga baina yenu wakati unawaombea, unawafundisha, unawashauri nk. Je huwa unakuwa mazingira gani wakati unafanya huduma kama hizo, Je wana uhuru wa kukutania wanavyotaka?. Na je nje ya huduma ni habari gani huwa mnazungumzia mara kwa mara, Je kuna baadhi yao huwa unatoka nao out kupata chakula au la. Uwe makini ndugu shetani in mwerevu kuliko unavyofikiri. Lazima ujifunze kuweka mipaka/kanuni/taratibu zitakazokuongoza katika huduma yako.

*Upendo unaowaonyesha hao unaowaongoza.
Zipo aina nyingi za upendo au mapenzi unazoweza kama kiongozi kuonyesha kwa watu wako. Je ni upendo gani huwa unawaonyesha na upendo/mapenzi gani unayapata kutoka kwao. Je mnapendana kama ndugu katika Kristo au mnapendana kama wapenzi wa kidunia.  Na hapa matendo yenu ndiyo yatakayothibisha hili. Ukiona aina ya mapenzi yanayoendelea kwako ni ya kidunia tambua kwamba kumekucha, vaa silaha mwanangu ili nafsi yako isije ikaangamizwa.

Hapa nimeandika kwa kifupi sana, lakini nakusihi mtumishi mwenzangu, mambo haya tunayoona madogo ndiyo yamewangamiza kiroho viongozi na watumishi wengi sana. Ukitaka kuthibitisha chunguza mwenyewe katika eneo lako watumishi walionaguka katika dhambi yoyote ile na si uzinzi tu chanzo chake nini, kama si hayo hapo juu. Hivyo  inapofika suala la mahusinao ya kiongozi na wanachama mipaka kimahusiano ni muhimu.

Naamini mambo haya machache yatakusaidia katika utumishi wako.

Neema ya Bwana Yesu na iwe nawe siku zote.

5 Comments »

  1. 1
    Gerard Says:

    Naomba uwe unanitumia nakala zako mara kwa mara kupitia e-mail yangu. Mungu akubariki sana mtumishi.

  2. 2
    Cleotilda Says:

    Nabarikiwa sana na mada zako hasa ya kuenenda kwa roho kwani watumishi wengi tunakosea mahali hapo pia mambo ya kuzingatia unapofanya huduma imenibariki kama kiongozi wa huduma ya kiroho Mungu akuzidishie hekima na maarifa Amen.

  3. 4
    issaya Says:

    Naomba uwe unanitumia nakala zako mara kwa mara kupitia e-mail yangu. Mungu akubariki sana mtumishi.


RSS Feed for this entry

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: